Thiên Hạ Lương Điền

Thiên Hạ Lương Điền

Tên khác: The Grainfield
Status: completed Năm phát hành: 2017 Thời lượng: 45 phút/tập Quốc gia: Định dạng: Phim bộ Số tập: 40 Đạo diễn: Diễn viên: , , , , , Chất lượng: FHD Lồng Tiếng
Thiên Hạ Lương Điền (The Grainfield) là phim bộ thể loại Chính kịch, Cổ Trang, Phiêu Lưu, Tâm Lý của Trung Quốc, phát hành năm 2017, dài 40 tập, thời lượng 45 phút/tập/tập. Phim hiện đã hoàn thành trọn bộ. Xem Thiên Hạ Lương Điền vietsub chất lượng FHD miễn phí tại BiluTV.

Thông tin phim Thiên Hạ Lương Điền

Năm Càn Long thứ 8, một vụ án chấn động bắt nguồn từ việc 'kiểm tra chim trong điện vàng' đã phơi bày sự thật về nạn giấu giếm thiên tai và tham nhũng tiền cứu trợ, đồng thời lộ ra cuộc khủng hoảng diện tích đất canh tác bị thu hẹp và kho lương trống rỗng của nhà Thanh.  Lưu Thống Huân, dù đang dưỡng bệnh ở quê nhà, đã nhận mệnh tái xuất. Ông dẫn dắt những vị quan trẻ mới nhậm chức như Cốc Sơn, Đỗ Tiêu, vượt qua vòng vây của các thế lực thù địch, lấy tính mạng bảo đảm để thực hiện chính sách khai hoang tăng điền của Càn Long. Sau hai năm nỗ lực, tình hình lương thực dần ổn định, kinh tế quốc gia phục hồi.  Tuy nhiên, phe lũ tham quan đứng đầu là Thiết Công Nam và Tống Ngũ Lâu đã công nhắm thẳng vào luật 'Cấm Trượng' mới ban hành. Chúng mượn danh khai hoang để thu thuế nặng nề, bóc lột dân khẩn hoang, khiến đại nghiệp của Càn Long đứng trước nguy cơ đổ vỡ. Cùng lúc đó, hơn một nửa trong số 18 tỉnh đối mặt với thiên tai trăm năm có một, khủng hoảng lương thực toàn quốc tái bùng phát, lung lay gốc rễ quốc gia.  Lưu Thống Huân và các cộng sự một lần nữa nhận lệnh giữa lúc lâm nguy. Họ chọn vùng trọng điểm thiên tai ở Chiết Giang làm điểm đột phá, kiên trì dùng luật trị điền, quyết chiến sinh tử với các thế lực tà ác. Cuối cùng, họ đã bảo vệ được 'vạch đỏ' đất canh tác, xác lập an ninh lương thực là ưu tiên hàng đầu của quốc gia. Thế nhưng, khi chính sách mới vừa thực hiện, họ lại phải đối mặt với thách thức khắc nghiệt hơn: thảm họa sinh thái do khai hoang quá mức gây ra...

Câu hỏi thường gặp về phim Thiên Hạ Lương Điền

Phim Thiên Hạ Lương Điền có bao nhiêu tập?
Thiên Hạ Lương Điền có tổng cộng 40 tập, hiện đã cập nhật đến Hoàn Tất (40/40).

Phim Thiên Hạ Lương Điền là phim nước nào, năm nào?
Thiên Hạ Lương Điền là phim Trung Quốc, phát hành năm 2017.

Phim Thiên Hạ Lương Điền thuộc thể loại gì?
Thiên Hạ Lương Điền thuộc thể loại Chính kịch, Cổ Trang, Phiêu Lưu, Tâm Lý.

Xem phim Thiên Hạ Lương Điền vietsub ở đâu?
Bạn có thể xem Thiên Hạ Lương Điền vietsub miễn phí, chất lượng FHD tại BiluTV (bilutv.asia). Phim hiện đã hoàn thành trọn bộ.

Bình luận

Phim cùng thể loại

Cat 1